Chuo Kikuu Mzumbe kuandaa wataalam miradi ya kimkakati

Mwandishi Wetu, Media Brains

Chuo Kikuu Mzumbe (MU), kimeweka mikakati ya kuandaa wataalam watakaosimamia miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Serikali.

Miradi hiyo ni ujenzi wa Reli ya Kisasa (SGR), ujenzi wa kituo cha kuzalisha umeme katika Bonde la Mto Rufiji (Stiegler’s Gorge), ujenzi wa bomba la gesi kutoka Tanzania hadi Uganda na mingine.

Akizungumza Dar es Salaam Julai 18,2023 kwenye Maonesho ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yanayoratibiwa na Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU), Mratibu wa Udahili, Dk. Michael Mangula, amesema miradi mingi imekuwa si endelevu hivyo kupitia programu hizo wataalamu watapatikana wa kuisimamia.

Kulingana na Dk. Mangula, chuo kimeanzisha programu tatu mpya ambazo ni Shahada ya Utawala wa Umma katika Maendeleo ya Vijana na Uongozi kwa lengo la kaandaa wataalam watakaosimamia maendeleo ya vijana.

Nyingine ni Shahada ya kwanza ya Mfumo wa Afya katika ufuatiliaji wa tathmini ambayo inawaandaa wataalamu wanaosimamia miradi kwenye sekta ya afya na Shahada ya Usimamizi wa Mazingira inayowaanda wataalamu kusimamia shughuli za mazingira.

“Kwenye maonesho haya tunawaelimisha wazazi na wanafunzi ambao wamemaliza kidato cha nne, sita na diploma. Tumefungua dirisha la udahili kuanzia ngazi ya cheti, diploma, shahada za awali, shahada za umahiri na shahada za Uzamivu.

“Watanzania watembelee banda letu hapa Mnazi Mmoja kupata udahili wa moja kwa moja. Wanapofika kwanza tunawaelimisha juu ya programu zinazopatikana chuoni kwetu na sifa zinatotakiwa ili mwanafunzi aweze kujiunga,” amesema Dk. Mangula.

Amesema chuo hicho kinatoa mafunzo ya muda mrefu kwenye maeneo mbalimbali ya ubobezi katika sheria, utawala na menejimenti, biashara, ujasiriamali, uhasibu na fedha, uchumi na Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama).

Maeneo mengine ni takwimu tumizi, ualimu, usimamizi wa shughuli za uzalishaji viwandani, kuandaa wahandisi katika usimamizi wa uzalishaji kwenye viwanda.

spot_img

Latest articles

Soma Ripoti ya UHIFADHI WA UHAI: UKIUKWAJI WA HAKI ZA BINADAMU NDANI YA SEKTA YA UHIFADHI TANZANIA

Na Mwandishi Wetu, Media Brains Utafiti mpya umebaini kwamba mamlaka za serikali zimekuwa kichocheo kikuu...

RAIS DKT. SAMIA ATOA MAAGIZO KWA BASHE, NFRA KUNUNUA MAHINDI KWA WAKULIMA TSH 700 KWA KILO

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassanamemuagiza Waziri wa Kilimo...

Upi upepo unaoweza kufika Tanzania,wa Wiliam Ruto au Paul Kagame?

KUNA upepo wa aina mbili unavuma katika nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki. Mmoja...

Watu wawili wafariki, 16 wajeruhiwa katika ajali ya basi Songwe

Na Mwandishi Wetu, Media Brains Watu wawili wamefariki dunia na wengine 16 kujeruhiwa baada ya...

More like this

Soma Ripoti ya UHIFADHI WA UHAI: UKIUKWAJI WA HAKI ZA BINADAMU NDANI YA SEKTA YA UHIFADHI TANZANIA

Na Mwandishi Wetu, Media Brains Utafiti mpya umebaini kwamba mamlaka za serikali zimekuwa kichocheo kikuu...

RAIS DKT. SAMIA ATOA MAAGIZO KWA BASHE, NFRA KUNUNUA MAHINDI KWA WAKULIMA TSH 700 KWA KILO

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassanamemuagiza Waziri wa Kilimo...

Upi upepo unaoweza kufika Tanzania,wa Wiliam Ruto au Paul Kagame?

KUNA upepo wa aina mbili unavuma katika nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki. Mmoja...